xmlns:atom="http://www.w3.org/2005/Atom"
Erthyglau 5(1), 12(1) 18(1), 20(1), 24(4), 29(8), 32(7) 33(8),42(3), 43(3) a 44(4)
1. Acleris spp. (heb fod yn rhai Ewropeaidd)
2. Agrilus anxius Gory
3. Agrilus planipennis Fairmaire
4. Amauromyza maculosa (Malloch)
5. Anomala orientalis Waterhouse
6. Anoplophora chinensis (Forster)
7. Anoplophora glabripennis (Motschulsky)
8. Anthonomus eugenii Cano
9. Arrhenodes minutus Drury
10. Bactericera cockerelli (Sulc.)
11. Bemisia tabaci Genn. (poblogaethau heb fod yn rhai Ewropeaidd), fector firysau megis: Firws amryliw euraidd ffa, Firws brychni ysgafn pys y fuwch, Firws heintus melyn letys, Firws tigré ysgafn pupur, Firws deildro sgwosh, Firws amryliw fflamgoed neu Firws tomatos Fflorida
12. Cicadellidae (heb fod yn rhai Ewropeaidd) y gwyddys eu bod yn fectorau clefyd Pierce (a achosir gan Xylella fastidiosa), megis: Carneocephala fulgida Nottingham, Draeculacephala minerva Ball neu Graphocephala atropunctata (Signoret)
13. Choristoneura spp. (heb fod yn rhai Ewropeaidd)
14. Conotrachelus nenuphar (Herbst)
15. Dendrolimus sibiricus Tschetverikov
16. Diabrotica barberi Smith a Lawrence
17. Diabrotica undecimpunctata howardi Barber
18. Diabrotica undecimpunctata undecimpunctata Mannerheim
19. Diabrotica virgifera zeae Krysan a Smith
20. Diaphorina citri Kuway
21. Epitrix cucumeris (Harris), Epitrix papa. sp.n, Epitrix subcrinita (Lec.) neu Epitrix tuberis (Gentner)
22. Heliothis zea (Boddie)
23. Hirschmanniella spp., ac eithrio Hirschmanniella gracilis (de Man) Luc a Goodey
24. Keiferia lycopersicella (Walsingam)
25. Liriomyza sativae Blanchard
26. Longidorus diadecturus Eveleigh ac Allen
27. Monochamus spp. (heb fod yn rhai Ewropeaidd)
28. Myndus crudus Van Duzee
29. Nacobbus aberrans (Thorne) Thorne ac Allen
30. Naupactus leucoloma Boheman
31. Premnotrypes spp. (heb fod yn rhai Ewropeaidd)
32. Pseudopityophthorus minutissimus (Zimmermann)
33. Pseudopityophthorus pruinosus (Eichhoff)
34. Rhynchophorus ferrugineus (Olivier)
35. Rhynchophorus palmarum (L.)
36. Saperda candida Fabricius
37. Scaphoideus luteolus Van Duzee
38. Spodoptera eridania (Cramer)
39. Spodoptera frugiperda (J.E. Smith)
40. Spodoptera litura (Fabricus)
41. Thrips palmi Karny
42. Tephritidae (heb fod yn rhai Ewropeaidd) megis: Anastrepha fraterculus (Wiedemann), Anastrepha ludens (Loew), Anastrepha obliqua Macquart, Anastrepha suspensa (Loew), Dacus ciliatus Loew, Dacus curcurbitae Coquillet, Dacus dorsalis Hendel, Dacus tryoni (Froggatt), Dacus tsuneonis Miyake, Dacus zonatus Saund., Epochra canadensis (Loew), Pardalaspis cyanescens Bezzi, Pardalaspis quinaria Bezzi, Pterandrus rosa (Karsch), Rhacochlaena japonica Ito, Rhagoletis cingulata (Loew), Rhagoletis completa Cresson, Rhagoletis fausta (Osten-Sacken), Rhagoletis indifferens Curran, Rhagoletis mendax Curran, Rhagoletis pomonella Walsh, Rhagoletis ribicola Doane neu Rhagoletis suavis (Loew)
43. Thaumatotibia leucotreta (Meyrick)
44. Xiphinema americanum Cobb sensu lato (poblogaethau heb fod yn rhai Ewropeaidd)
45. Xiphinema californicum Lamberti a Bleve-Zacheo
1. Candidatus Liberibacter spp., cyfrwng achosol clefyd Huanglongbing ffrwythau sitrws/gwyrddu ffrwythau sitrws
2. Pseudomonas syringae pv. actinidiae Takikawa, Serizawa, Ichikawa, Tsuyumu a Goto
3. Xanthomonas citri pv. aurantifolii
4. Xanthomonas citri pv. citri
1. Ceratocystis fagacearum (Bretz) Hunt
2. Chrysomyxa arctostaphyli Dietel
3. Cronartium spp. (heb fod yn rhai Ewropeaidd)
4. Endocronartium spp. (heb fod yn rhai Ewropeaidd)
5. Gibberella circinata Nirenberg ac O’Donnell
6. Guignardia laricina (Saw.) Yamamoto ac Ito
7. Gymnosporangium spp. (heb fod yn rhai Ewropeaidd)
8. Inonotus weirii (Murril) Kotlaba a Pouzar
9. Melampsora farlowii (Arthur) Davis
10. Mycosphaerella larici-leptolepsis Ito et al.
11. Mycosphaerella populorum G.E. Thompson
12. Phoma andina Turkensteen
13. Phyllosticta citricarpa (McAlpine) Van der Aa
14. Phyllosticta solitaria Ellis ac Everhart.
15. Phytophthora ramorum Werres, De Cock a Man in’t Veld sp. nov.
16. Septoria lycopersici Speg. var malagutii Ciccarone a Boerema
17. Thecaphora solani Barrus
18. Tilletia indica Mitra
19. Trechispora brinkmannii (Bresad.) Rogers
1. Firysau tatws neu organeddau sy’n debyg i firysau megis: Firws cudd tatws Andeaidd, Firws brychni tatws Andeaidd, Firws Arracacha B math oca, Firws crwn du tatws, Firws tatws T neu arunigion heb fod yn rhai Ewropeaidd firysau tatws A, M, S, V, X ac Y (gan gynnwys Yo, Yn ac Yc) a firws crychni dail tatws
2. Firws crwn tybaco
3. Firws crwn tomatos
4. Firysau neu organeddau sy’n debyg i firysau Cydonia Mill., Fragaria L., Malus Mill., Prunus L., Pyrus L., Ribes L., Rubus L. neu Vitis L., megis: Firws brychni dail llus America, Firws rhathellddail ceirios (Americanaidd), Firws amryliw eirin gwlanog (Americanaidd), Rickettsia ffug eirin gwlanog, Firws roséd amryliw eirin gwlanog, Mycoplasm roséd eirin gwlanog, Mycoplasm clefyd-X eirin gwlanog, Mycoplasm melynu eirin gwlanog, Firws patrwm llinellog eirin (Americanaidd), Firws deildro mafon (Americanaidd), Firws “C” cudd mefus, Firws bandio gwythiennau mefus, Mycoplasm ysgub y gwrachod mefus neu firysau heb fod yn rhai Ewropeaidd neu organeddau sy’n debyg i firysau heb fod yn rhai Ewropeaidd Cydonia Mill., Fragaria L., Malus Mill., Prunus L., Pyrus L., Ribes L., Rubus L. neu Vitis L.
5. Firysau a drosglwyddir gan Bemisia tabaci Genn., megis: Firws amryliw euraidd ffa, Firws brychni ysgafn pys y fuwch, Firws heintus melyn letys, Firws tigré ysgafn pupur, Firws deildro sgwosh, Firws amryliw fflamgoed neu Firws tomatos Fflorida
1. Arceuthobium spp. (heb fod yn rhai Ewropeaidd)
1. Pomacea Perry
1. Bemisia tabaci Genn. (poblogaethau Ewropeaidd)
2. Bursaphelenchus xylophilus (Steiner a Bührer) Nickle et al.
3. Dryocosmus kuriphilus Yasumatsu
4. Globodera pallida (Stone) Behrens
5. Globodera rostochiensis (Wollenweber) Behrens
6. Leptinotarsa decemlineata Say
7. Meloidogyne chitwoodi Golden et al. (pob poblogaeth)
8. Meloidogyne fallax Karssen
9. Opogona sacchari (Bojer)
10. Popillia japonica Newman
11. Rhizoecus hibisci Kawai a Takagi
12. Spodoptera littoralis (Boisduval)
13. Thaumetopoea processionea L
14. Trioza erytreae Del Guercio
1. Clavibacter michiganensis (Smith) Davis et al. ssp. sepedonicus (Spieckermann a Kotthoff) Davis et al.
2. Ralstonia solanacearum (Smith) Yabuuchi et al.
3. Xylella fastidiosa (Wells et al.)
1. Chalara fraxinea T. Kowalski, gan gynnwys ei deleomorff Hymenoscyphus pseudoalbidus
2. Melampsora medusae Thümen
3. Synchytrium endobioticum (Schilbersky) Percival
1. Mycoplasm ymlediad afalau
2. Mycoplasma crychni’r dail clorotig bricyll
3. Candidatus Phytoplasma ulmi
4. Mycoplasm dirywiad gellyg